โอลิมปิกวันนี้!

โอลิมปิกวันนี้! เชียร์พาณิภัค-รามณรงค์ล่าทองเทควันโด, แบด-มวยแข่งวันแรก เช็กช่องถ่ายทอดสดได้เลย

โอลิมปิกวันนี้! กีฬาโอลิมปิก2020 “โตเกียวเกมส์” เริ่มแข่งขันอย่างเป็นทางการแล้ว โดยทีมชาติไทยลุ้นเหรียญทอง จากเทควันโด “เทนนิส พาณิภัค” และรามณรงค์ นอกจากนี้ยังมีมวยสากล ใบสน มณีก้อน กับ ฉัตรชัยเดชา บุตรดี ขึ้นชก ติดตามชมได้ช่องทางไหนบ้างไปดูกัน MOBET

โปรแกรมโอลิมปิก 2020 ประจำวันที่ 24 กรกฎาคม 2564

ยิงปืน ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 06.30 น. >>> ถ่ายทอดสด GMM ช่อง 25, AISPLAY
– ปืนสั้นอัดลม 10 เมตร ชาย
– ปืนยาวอัดลม 10 เมตร หญิง 

เรือพาย เริ่มเวลา 09.20 น. >>> ถ่ายทอดสด AIS PLAY
– เรือกรรเชียงสองคนชาย พายคู่ รุ่น ไลท์เวท (ศิวกร วงศ์พิณ / นวมินทร์ ดีน้อย)

แบดมินตัน รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 07.00 น. >>> ถ่ายทอดสดทาง AISPLAY

ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแบ่งกลุ่ม
07.40 น. บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธ์ พบ มาเซียส ดาเนียลา (เปรู)

ประเภทหญิงคู่ รอบแบ่งกลุ่ม    
09.40 น. จงกลพรรณ กิติธรากุล / รวินดา ประจงใจ พบ เฉิน ชิงเฉิน / เจีย ยี่ฟาน (จีน)

ประเภทคู่ผสม รอบแบ่งกลุ่ม
16.40 น. เดชาพล พัววรานุเคราะห์ / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย พบ โจชัว ฮัลเบิร์ต-ยู / โจเซฟิน หวู (แคนาดา)

ฟันดาบ ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.00 น. >>> ถ่ายทอดสด AISPLAY
– ประเภทเอเป้ บุคคลหญิง
– ประเภทเซเบอร์ บุคคลชาย

เทเบิลเทนนิส เริ่มเวลา 07.00 น. >>> ถ่ายทอดสดง AISPLAY, Thai PBS
13.00 น.ประเภทหญิงเดี่ยว อรวรรณ พาระนัง พบ เมลานี ดิอาซ (เปอร์โตริโก)

แฮนด์บอล รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 07.00 น. .
10.50 น. ฝรั่งเศส พบ อาร์เจนตินา ถ่ายทอดสด >>> AISPLAY

ยิงธนู ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.30 น. ถ่ายทอดสด >>> AISPLAY 
– ประเภททีมผสม

ฮอกกี้ รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 07.30 น. >>> ถ่ายทอดสด AISPLAY

ซอฟท์บอล รอบแรก เริ่มเวลา 08.00 น. >>> ถ่ายทอดสด AISPLAY

ยิมนาสติกสากล >>> ถ่ายทอดสด AISPLAY
– ชาย รวมอุปกรณ์ รอบคัดเลือก เริ่มเวลา 08.00 น.

วอลเลย์บอลชายหาด เริ่มเวลา 08.00 น. ถ่ายทอดสดทาง AISPLAY

บาสเกตบอล 3×3 รอบแรก เริ่มเวลา 08.15 น. >>> ถ่ายทอดสด AISPLAY

เทควันโด ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.00 น. >>> ถ่ายทอดสด : GMM25, AISPLAY

09.38 น. รุ่น 49 กก. หญิง รอบ 16 คนสุดท้าย : พาณิภัค วงศ์พัฒนกิจ  
10.48 น. รุ่น 58 กก. ชาย รอบ 16 คนสุดท้าย : รามณรงค์  เสวกวิหารี พบ ซาฟวาน คาร์ลิล (ออสเตรเลีย) 
12.00 น. รุ่น 49 กก. หญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
12.15 น. รุ่น 58 กก. ชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
14.00 น. รุ่น 49 กก. หญิง รอบรองชนะเลิศ
14.15 น. รุ่น 58 กก. ชาย รอบรองชนะเลิศ            
17.00 น. รุ่น 49 กก. หญิง รอบแก้ตัว
17.15 น. รุ่น 58 กก. ชาย รอบแก้ตัว
18.30 น. รุ่น 49 กก. หญิง รอบชิงเหรียญทองแดง
18.45 น. รุ่น 58 กก. ชาย รอบชิงเหรียญทองแดง
19.30 น. รุ่น 49 กก. หญิง รอบชิงเหรียญทอง >>>ถ่ายทอดสด : JKN18, AISPLAY
19.45 น. รุ่น 58 kg. ชาย รอบชิงเหรียญทอง >>>ถ่ายทอดสด : JKN18, AISPLAY

ยูโด ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น.  >>>ถ่ายทอดสดทาง AISPLAY
– รุ่น 48 กก. หญิง 
– รุ่น 60 กก. ชาย

จักรยาน ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น.  >>>ถ่ายทอดสดทาง AISPLAY, JKN18
– ประเภทถนน บุคคลชาย 

มวยสากลสมัครเล่น รอบแรก เริ่มเวลา 09.00 น.  >>> ถ่ายทอดสด AISPLAY, ThaiPBS หมายเลข3
09.40 น. เวลเตอร์เวต รุ่น 64-69 กก. หญิง ใบสน มณีก้อน พบ ดอลกาโซว่า ซาดัต (รัสเซีย)
16.03 น. เฟเธอร์เวต รุ่น 52-57 กก. ชาย ฉัตรชัยเดชา บุตรดี พบ แมค กริล ปีเตอร์ (สหราชอาณาจักร)

ฟุตบอลหญิง รอบแบ่งกลุ่ม

14.30 น. กลุ่มอี : ชิลี พบ แคนาดา >>> ถ่ายทอดสด JKN18, AISPLAY
15.00 น. กลุ่มเอฟ : จีน พบ แซมเบีย >>> ถ่ายทอดสด Thai PBS, AISPLAY
15.30 น. กลุ่มจี : สวีเดน พบ ออสเตรเลีย >>> ถ่ายทอดสด AISPLAY
17.30 น. กลุ่มอี : ญี่ปุ่น พบ สหราชอาณาจักร >>> ถ่ายทอดสด AISPLAY
18.00 น. กลุ่มเอฟ : เนเธอร์แลนด์ พบ บราซิล >>> ถ่ายทอดสด AISPLAY
18.30 น. กลุ่มจี : นิวซีแลนด์ พบ สหรัฐอเมริกา >>>  ถ่ายทอดสด AISPLAY

ว่ายน้ำ รอบคัดเลือก เริ่มเวลา 17.00 น. >>> ถ่ายทอดสดทาง AISPLAY

– เดี่ยวผสม 400 เมตร ชาย
– ผีเสื้อ 100 เมตร หญิง
– ฟรีสไตล์ 400 เมตร ชาย
– เดี่ยวผสม 400 เมตร หญิง
– กบ 100 เมตร ชาย
– ผลัดฟรีสไตล์ 4×100 เมตร หญิง

โอลิมปิกวันนี้! GOFX

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *